Chemistry Class
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Chemistry Class

Trang ChínhTrang chuLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

cách post hình

Go down 
Tác giảThông điệp
oahqvan8011

oahqvan8011

Bang hội : ko có
Ước mơ : kinh doanh

cách post hình Empty
Bài gửiTiêu đề: cách post hình   cách post hình I_icon_minitimeTue Jun 22, 2010 12:14 pm

Thường thì khi vào các diễn đàn bạn thấy có 1 số bài viết có kèm theo hình ảnh. Vậy làm sao có thể đưa hình lên diễn đàn?Có nhiều cách up hình lên diễn đàn. Mình xin hướng dẫn cho các bạn vài cách đơn giản sau:

Cách 1: Up hình lên diễn đàn mà mình đang sử dụng (có thể up lên các diễn đàn khác, blo). Việc up hình lên diễn đàn mà bạn đang sử dụng sẽ rất có lợi
Việc quản lý Album dễ dàng nhanh chóng
Thời gian sử dụng lâu hơn những trang web lưu trữ khác
Không phải mất thời gian đăng ký như những website khác
Dung lượng được tối ưu hóa => thời gian load hình lên nhanh hơn.
Để tạo ra Các bạn có thể tạo 1 album ảnh cho mình.

Vào "hồ sơ" => "Pictures & Albums" => "Add a album" => rồi nhập tên album, mô tả sau đó up những hình ảnh của mình lên.

Sau khi đã úp hình lên diễn đàn. Nếu cần úp hình nào lên diễn đàn. Click vào hình đó copy đọan link sau vào bài post là xong.

Cách 2: Up lên 1 trang web lưu trữ ảnh

Bước 1:Các bạn nên tìm một website để up hình lên. Có nhiều trang web imageshack, flickr, picasaweb,... Mình thấy trang web
http://nhanh.vinaanh.com rất đơn giản

chỉ việc:
*browse file:chọn đường dẫn file hình và nhập mail (để nhận link)

*mở link vừa nhận trong mail

Bước 2: cửa sổ hiện ra.chọn dòng "IGM CODE" để hình ảnh hiển thị trên bài, chọn Link direct để xem hình ở của sổ khác.

Nếu muốn file hình mở ra với kích thước tùy ý thì các bạn click vàn phần "KÍCH THƯỚC" chọn "ảnh gốc", vừa màn hình thì chọn "TRUNG BÌNH", nhỏ thì chọn "NHỎ" tùy thích. Ngòai ra còn nhiều cách "độc chiêu " khác. Nếu ai có cách nào hay hơn xin share cho mọi người dùm nhé! ^^

the thao | world cup

cách post hình
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» POst hình
» Cách post hình
» Tạm ngưng post nhạc
» Cách post nhạc
» Thấy đjep thì post thôy ko thix đừng có chửi tui